തൊഴില്‍ നികുതി ഒഴിവാക്കണം;സിഐടിയു നിവേദനം നല്‍കി

ചക്കിട്ടപ്പാറ:ചക്കിട്ടപ്പാറ പഞ്ചായത്തിലെ കച്ചവട വ്യാപാര വാണിജ്യ മേഖലയിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന തൊഴിലാളികൾക്ക് മാസത്തിൽ ശരാശരി 10 ദിവസത്തെ ജോലിയാണ് ലഭിക്കുന്നത്. എന്നാൽ തൊഴിലാളികൾ ഒരു മാസത്തെ വേദനമെങ്കിലും തൊഴിൽ നികുതിയായി പഞ്ചായത്തിൽ അടയ്ക്കേണ്ട സ്ഥിതിയാണുള്ളത്. കൊറോണക്കാലത്തെ തൊഴിലാളികളുടെ തൊഴിൽ നികുതി ഒഴിവാക്കി തരണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടുകൊണ്ട് കമേഴ്സ്യൽ എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ സിഐടിയു നേതൃത്വത്തിൽ ചക്കിട്ടപ്പാറ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് ഷീജ ശശിക്ക് നിവേദനം നൽകി. പഞ്ചായത്ത് വൈസ് പ്രസിഡണ്ട് കെ.സുനിൽ ,യൂണിയനെ പ്രതിനിധീകരിച്ചുകൊണ്ട് അലേഷ് ഷിബു, സി.ഐ. ടി. യു ഏരിയ കമ്മിറ്റി മെമ്പർ ജയേഷ് മുതുകാട് തുടങ്ങിയവർ പങ്കെടുത്തു. പേരാമ്പ്ര: കോവിഡ് കാലത്ത് തൊഴിലാളികളുടെ തൊഴില്‍ നികുതി ഒഴിവാക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് കമേഴ്‌സ്യല്‍ എംപ്ലോയീസ് യൂണിയന്‍ സിഐടിയു നിവേദനം നല്‍കി. സ്ഥാപന മാനേജ്‌മെന്റ് കള്‍ തൊഴിലാളികളില്‍ നിന്ന് ഈടാക്കിയാണ് തൊഴില്‍ നികുതി അടക്കുന്നത്.

നിലവിലെ സാഹചര്യത്തില്‍ മാസത്തില്‍ അഞ്ചോ പത്തോ ദിവസത്തെ ജോലിയാണ് മിക്ക തൊഴിലാളികള്‍ക്കും ലഭിക്കുന്നത്. ഇത് ഇവരുടെ കുടുംബത്തിന്റെ നിത്യചെലവിന് പോലും തികയാത്ത അവസ്ഥയില്‍ തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് തൊഴില്‍ നികുതി അടയ്ക്കാന്‍ കഴിയില്ലന്നും അതിനാല്‍ പാവപ്പെട്ട തൊഴിലാളികളുടെ തൊഴില്‍ നികുതി ഒഴിവാക്കി കൊടുക്കണമെന്നും നിവേദനത്തില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

കമേഴ്‌സ്യല്‍ എംപ്ലോയീസ് യൂണിയന്‍ സിഐടിയു പേരാമ്പ്ര ഏരിയാ കമ്മിറ്റി പ്രസിഡന്റ് ശശികുമാര്‍ പേരാമ്പ്ര ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് കെ.എം റീനക്ക് നിവേദനം കൈമാറി. യൂണിയന്‍ ഏരിയ സെക്രട്ടറി കെ.പി. സജീഷ് സംബന്ധിച്ചു.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.