ജില്ലാ ഫാമിലെ മുഴുവൻ തൊഴിലാളികൾക്കും തൊഴിൽ കൊടുക്കാൻ ധാരണയായി .

പേരാമ്പ്ര: കോഴിക്കോട് ജില്ലയിലെ കൂത്താളി ജില്ലാ കൃഷിഫാമിൽ പത്തു വർഷത്തോളം ജോലി ചെയ്തുവന്ന 68 കാഷ്വൽ തൊഴിലാളികൾക്കും ഓഗസ്റ്റ് മാസം മുതൽ തൊഴിൽ കൊടുക്കാൻ ധാരണയായി. കോവിഡ് മഹാമാരിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ഫാം കൗൺസിൽ (ഡി.എ.എഫ്) യോഗം ഓൺലൈൻ ആയി ചേർന്നാണ് സർക്കാർ തീരുമാനം തൊഴിലാളികളെ അറിയിച്ചത്.

സർക്കാർ ഉത്തരവുണ്ടായിട്ടും കോവിഡ് കാലത്ത് കാഷ്വൽ തൊഴിലാളികൾക്ക് ജോലി നിഷേധിച്ച ജില്ലാ ഫാം അധികൃതരുടെ നിലപാടിൽ പ്രതിഷേധിച്ച് കുത്താളി ജില്ലാ കൃഷി ഫാമിന് മുന്നിൽ കേരള സ്റ്റേറ്റ് ഗവ:ഫാം വർകേഴ്സ് യൂണിയൻ സി.ഐ.ടി.യു നേതൃത്വത്തിൽ തൊഴിലാളികൾ സമരം നടത്തിയിരുന്നു.എന്നാൽ ഉത്തരവ് അധികാരികൾ പാലിക്കാത്ത സാഹചര്യത്തിലാണ് തൊഴിലാളി നേതാക്കൾ  തൊഴിൽ എക്സൈസ് മന്ത്രി ടി.പി.രാമകൃഷ്ണന്റെ ശ്രദ്ധയില്‍ പെടുത്തിയത്. തുടര്‍ന്നാണ്  കൃഷി വകുപ്പ് മന്ത്രി സുനിൽ കുമാറുമായി മന്ത്രി ടി.പി നടത്തിയ ചർച്ചയെ തുടർന്നാണ് പ്രശ്നത്തിന് പരിഹാരമായത്. ഓൺലൈൻ യോഗത്തിൽ ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് ബാബു പാറശ്ശേരി, സ്റ്റാന്റിംഗ് കമ്മിറ്റി ചെയർമാൻ ജോർജ് മാസ്റ്റർ,ജില്ലാ പഞ്ചായത്തു മെമ്പർ ഏ.കെ.ബാലൻ

അഡിഷണൽ ഡയറക്ടർ of agriculture, പ്രിൻസിപ്പൽ agriculture ഓഫീസർ , ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്ടർ ഓഫ്‌ agriculture കോഴിക്കോട് ,ഫാം സൂപ്രണ്ട് ( ADA Perambra) , പി നാരായണൻ , പി കെ സുരേഷ് , ജോഷിബാ , എന്നിവർ പങ്കെടുത്തു .

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.