പേരാമ്പ്രയില്‍ ഫസ്റ്റ് ലൈന്‍ ട്രീറ്റ്‌മെന്റ് സെന്ററുകള്‍ ആരംഭിക്കുന്നു.

പേരാമ്പ്ര:സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് 19 സമൂഹ വ്യാപനത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ കിഴില്‍ ഫസ്റ്റ് ലൈന്‍ ട്രീറ്റ്‌മെന്റ് സെന്ററുകള്‍ ആരംഭിക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി പേരാമ്പ്രയില്‍ ഫസ്റ്റ് ലൈന്‍ ട്രീറ്റ്‌മെന്റ് സെന്ററുകള്‍ തയ്യാറായി.

ആദ്യ ഘട്ടമെന്ന നിലയില്‍ നാലോളം എഫ്എല്‍ടിസി കളാണ് സജ്ജമാക്കുന്നത്. പേരാമ്പ്ര ചെമ്പ്ര റോഡിലെ ജില്ല പഞ്ചായത്ത് വനിത ഹോസ്റ്റല്‍, സികെജിഎം ഗവ കോളെജ് എന്നിവിടങ്ങളിലാണ് ട്രീറ്റ്‌മെന്റ് സെന്ററുകള്‍ സജ്ജീകരിക്കുന്നത്.

ഇവിടങ്ങളില്‍ ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് അധികൃതരും ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരും ആര്‍ആര്‍ടി അംഗങ്ങളും നാട്ടുകാരും ചേര്‍ന്ന് ശുചീകരണം നടത്തുകയും മുറികള്‍ സജ്ജീകരിക്കുകയും ചെയ്തു.

വനിത ഹോസ്റ്റലില്‍ ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ്, ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ്, ഗ്രാമപഞ്ചായത്തംഗങ്ങള്‍ എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ ആര്‍ആര്‍ടി അംഗങ്ങള്‍, നാട്ടുകാര്‍ എന്നിവര്‍ ചേര്‍ന്ന് ഹോസ്റ്റല്‍ ശുചീകരിക്കുകയും 50 രോഗികള്‍ക്കുള്ള സൗകര്യമൊരുക്കുകയും ചെയ്തു.

സികെജിഎം ഗവ കോളെജ് സെമിനാര്‍ ഹാളാണ് എഫ്എല്‍ടിസിക്കു വേണ്ടി കണ്ടെത്തിയ മറ്റൊരു കേന്ദ്രം. ഇവിടെ ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് അധികൃതരുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ തൊഴിലുറപ്പ് തൊഴിലാളികളും നാട്ടുകാരും ആര്‍ആര്‍ടി പ്രവര്‍ത്തകരും ചേര്‍ന്ന് പരിസരത്തെ കാടുകള്‍ വെട്ടിതെളിക്കുകയും ഹാള്‍ ശുചീകരിക്കുകയും ചെയ്തു.

സെന്ററിനാവശ്യമായ കട്ടിലുകള്‍ സമീപത്തെ താലൂക്ക് ആശുപത്രിയില്‍ നിന്നും ഇവിടെ എത്തിച്ചു. കൂടാതെ കോളെജിന്റെ പ്രധാനകെട്ടിടത്തിലെ മുറികളും എഫ്എല്‍ടിസിക്കായി ഒരുക്കി വരുകയാണ്. ഇവിടെയും 50 കിടക്കകളുടെ സൗകര്യമൊരുക്കും. ഏത് അടിയന്തിര ഘട്ടത്തെയും നേരിടാനുള്ള തെയ്യാറെടുപ്പിലാണ് ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.