രാജ്‌നാഥ് സിങ്ങിനു പകരമായി അടുത്ത പ്രതിരോധ മന്ത്രിയായി അമിത് ഷാ മാറുമോ?

[സംഘടനയിലും യൂണിയൻ മന്ത്രിമാരുടെ സമിതിയിലും വിപുലമായ മാറ്റങ്ങൾ സംഭവിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കാമെന്ന ചർച്ചയുണ്ട്.]

ന്യൂഡൽഹി:സംഘടനയിലും യൂണിയൻ മന്ത്രിമാരുടെ സമിതിയിലും വിപുലമായ മാറ്റങ്ങൾ സംഭവിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കാമെന്ന ചർച്ചയുണ്ട്.
അംഗങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസങ്ങൾ സംസ്ഥാനതലത്തിൽ വളരുമ്പോൾ കേന്ദ്രത്തിലെ ഒരു ഭരണകക്ഷി എന്തുചെയ്യും – വ്യത്യസ്ത നേതാക്കളെ കേന്ദ്രത്തിലേക്ക് അയയ്ക്കുന്നു. കർണാടകയിലെ ഇടപെടലുകൾ മുഖ്യമന്ത്രി ബി.എസ്.

ജെ പി നദ്ദ പ്രസിഡന്റായി ചുമതലയേറ്റതോടെ സംഘടനാ മാറ്റങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ചെങ്കിലും വരുന്നത് മന്ദഗതിയിലാണ്. ഇപ്പോൾ രാജ്യസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് അവസാനിക്കുകയും കോവിഡ് -19 പ്രേരിപ്പിച്ച കൂടുതൽ നിയന്ത്രണങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യുകയും ചെയ്തപ്പോൾ, സാധാരണ രാഷ്ട്രീയം തിരിച്ചുവരുമെന്ന് സംസാരമുണ്ട്.

സംഘടനയിലും യൂണിയൻ മന്ത്രിമാരുടെ സമിതിയിലും വിപുലമായ മാറ്റങ്ങൾ സംഭവിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കാമെന്ന ചർച്ചയുണ്ട്. രാജസ്ഥാൻ, മധ്യപ്രദേശ്, മഹാരാഷ്ട്ര, പശ്ചിമ ബംഗാൾ, ഹരിയാന, ഉത്തർപ്രദേശ്, ഹിമാചൽ പ്രദേശ്, തമിഴ്‌നാട് എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള നേതാക്കളെ സംഘടനയിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ സാധ്യതയുണ്ട്. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിക്ക് ഒരു ലിസ്റ്റ് പോലും അയച്ചതായി അറിയപ്പെടുന്നു . മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ശിവസേനയും കോൺഗ്രസും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസങ്ങൾ കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, സഖ്യത്തിൽ മാറ്റം വരുത്താനുള്ള സാഹചര്യം പാകമായി. ആരാണ് മുഖ്യമന്ത്രിയാകേണ്ടത് എന്നതാണ് പ്രധാന കാര്യം. (ഇപ്പോഴത്തെ മുഖ്യമന്ത്രി) ഉദ്ദവ് താക്കറെയോട് രണ്ടാം തവണ കളിക്കേണ്ടിവന്നാൽ ദേവേന്ദ്ര ഫഡ്‌നാവിസിന് മുഖം നഷ്ടപ്പെടും. ഒരു പരിഹാരം മഹാരാഷ്ട്രയിൽ നിന്ന് ഫഡ്‌നാവിസിനെ പറിച്ചെടുത്ത് ദില്ലിയിൽ നട്ടുപിടിപ്പിക്കുക എന്നതാണ്.

അതുപോലെ, മധ്യപ്രദേശിലും ബിജെപി സർക്കാർ പാർട്ടിയുമായി യുദ്ധത്തിലാണ്. ചില കഠിനമായ ശസ്ത്രക്രിയയും പറിച്ചുനടലും സ്ഥിതി സുസ്ഥിരമാക്കാൻ സഹായിക്കും.

പാർട്ടി ഓപ്ഷനുകൾക്ക് കുറവല്ല: സംഘടനാ, സർക്കാർ ഒഴിവുകൾ നികത്തേണ്ടതുണ്ട്. ആഭ്യന്തരമന്ത്രി അമിത് ഷാ ഇന്ത്യയുടെ പുതിയ പ്രതിരോധ മന്ത്രിയാകാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് സംസാരമുണ്ട് . പാർലമെന്റിന്റെ മൺസൂൺ സെഷന് മുമ്പായി വെർച്വൽ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റെന്തെങ്കിലും മാറ്റങ്ങൾ ചില മാസം പ്രതീക്ഷിക്കുക!

കടപ്പാട്: ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.