ലോക്ക് ഡൗണ്‍ ലംഘനം കണ്ടെത്താന്‍ പേരാമ്പ്രയിൽ ഡ്രോണ്‍ ക്യാമറ നിരീക്ഷണത്തിനിറങ്ങി.

പേരാമ്പ്ര:കൊവിഡ്-19 ലോക് ഡൗണ്‍ ലംഘനം കണ്ടെത്തുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി പേരാമ്പ്രയുടെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളില്‍ ഡ്രോണ്‍ക്യാമറ ഉപയോഗിച്ചുള്ള ആകാശ നിരീക്ഷണം ആരംഭിച്ചു. പേരാമ്പ്ര പട്ടണം, കടിയങ്ങാട്, പാലേരി, കല്ലോട് ,ആക്കുപറമ്പ് എന്നീ പ്രദേശങ്ങളിലാണ് ഡ്രോൺ ക്യാമറ നിരീക്ഷണം നടത്തിയത്.റോഡുകള്‍ക്ക് പുറമേ മറ്റു മേഖലകളില്‍ ജനങ്ങള്‍ കൂട്ടം കൂട്ടുന്നത് കണ്ടെത്താനും നിയമ ലംഘനങ്ങള്‍ കണ്ടെത്താനും ഡ്രോൺ ക്യാമറ ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ജില്ലാ പോലീസ് മേധാവിയുടെ കീഴിലുള്ള സൈബര്‍ ഡോമിന്റെ നേതൃത്വത്തിലാണ് ലോക്ക് ഡൗണ്‍ ലംഘിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കാന്‍ ഡ്രോണ്‍ നിരീക്ഷണം പേരാമ്പ്രയിൽ ആരംഭിച്ചത്.

മുന്നൂറ്റി അന്‍പതോളം ഡ്രോണുകള്‍ ഒരുക്കിയാണ് ഇപ്പോള്‍ സംസ്ഥാനത്ത് നിരീക്ഷണം നടത്തുന്നത്. ഡ്രോണ്‍ നിരീക്ഷണം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയതോടെ ആളുകള്‍ അനാവശ്യമായി കൂട്ടം കൂടുന്നതിന് കുറവ് വരുമെന്നും, നിയമം ലംഘിച്ചാൽ ശക്തമായ നിയമ നടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്ന് പേരാമ്പ്ര പോലീസ് സർക്കിൾ ഇൻസ്പക്ടർ കെ. സുമിത്ത് കുമാർ, സബ്ബ് ഇൻസ്പക്ടർ പി.കെ.റഊഫ് എന്നിവർ പറഞ്ഞു.

ആളുകള്‍ കൂട്ടം ചേരുന്നത് കൂടാതെ വ്യാജവാറ്റ്, ചൂതാട്ടം എന്നീ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ കണ്ടെത്താനും ഡ്രോണുകള്‍ കൊണ്ടുള്ള നിരീക്ഷണങ്ങളിലൂടെ കഴിയും. പ്രാദേശികമായി ഇത്തരം സംഭവങ്ങള്‍ നടക്കുന്നതായി അറിവുള്ളവര്‍ പൊലീസിന് വിവരം കൈമാറണമെന്നും നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കണമെന്ന് പോലീസ് മേധാവികൾ പറഞ്ഞു. അടുത്ത ദിവസങ്ങളില്‍ ഡ്രോണ്‍ നിരീക്ഷണം ശക്തമാക്കാന്‍ തന്നെയാണ് പോലീസിന്റെ തീരുമാനം.എ.എസ്.ഐ മാരായ അജിത്ത്, നൗഷാദ് എന്നിവരും ഡ്രോണ്‍ ക്യാമറകള്‍ നിരീക്ഷണ പറക്കലിന് നേതൃത്വം നൽകി.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.