കോവിഡ് 19: ഓഹരി വ്യാപാരം നിർത്തി

ദില്ലി: വ്യാപാരത്തിന്റെ ആദ്യ മണിക്കൂറിൽ ആഭ്യന്തര സൂചികകൾ 10 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞതിനാൽ തിങ്കളാഴ്ച വിപണി വ്യാപാരം 45 മിനിറ്റ് നിർത്തിവച്ചു.

കോഴിക്കോട്:രാജ്യത്ത് വർദ്ധിച്ച കോവിഡ് 19 കേസുകളുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ സാമ്പത്തിക വളർച്ചയെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകളിൽ ആഭ്യന്തര നിക്ഷേപകർ ആശങ്കാകുലരായതിനാൽ വെള്ളിയാഴ്ചത്തെ ബുള്ളിഷ് പ്രവണത തകർന്ന വിപണി സൂചികകൾ തിങ്കളാഴ്ച 7% കുറഞ്ഞു. ബി‌എസ്‌ഇ 30-ഓഹരി സൂചിക സെൻ‌സെക്സ് 27,463 പോയിൻറ് കുറഞ്ഞ് 27,367 ലും എൻ‌എസ്‌ഇ 50-ഷെയർ നിഫ്റ്റി 686 പോയിൻറ് കുറഞ്ഞ് 8,055 മാർക്കിലും വ്യാപാരം നടത്തി. എല്ലാ മേഖലകളും ചുവപ്പ് നിറത്തിലാണ് വ്യാപാരം നടത്തുന്നത്. സ്വകാര്യ ബാങ്കിംഗും റിയൽറ്റിയും 9% വീതം ഇടിഞ്ഞപ്പോൾ ഓട്ടോ, ഫിനാൻഷ്യൽസ് 8.4 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞു. ഐടി സൂചിക 7 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞപ്പോൾ മെറ്റൽ, എഫ്എംസിജി, പൊതുമേഖലാ ബാങ്ക് 6 ശതമാനം വീതം ഇടിഞ്ഞു.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള രോഗബാധിതരായ കോവിഡ് -19 കേസുകളുടെ എണ്ണത്തിലും സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ ബാധിക്കുന്നതിലും വിപണിയുടെ വികാരം ദുർബലമായതിനാൽ ഏഷ്യൻ രാജ്യങ്ങളിലെ കുത്തനെ ഇടിവ് കാരണമാണിത്. ഇന്ത്യയിൽ ഏഴാമത്തെ മരണത്തെത്തുടർന്ന് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ 75 ജില്ലകളെ സർക്കാർ പൂട്ടിയിട്ടതോടെ ആഭ്യന്തര അടിസ്ഥാനത്തിൽ സംഘർഷങ്ങൾ രൂക്ഷമായി. കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക്കിന്റെ ആഘാതത്തെത്തുടർന്ന് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയുടെ അവസ്ഥ വിലയിരുത്തുന്നതിനായി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദി എല്ലാ വ്യവസായ സ്ഥാപനങ്ങളുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തും. തിങ്കളാഴ്ച വൈകീട്ട് നാലിന് വീഡിയോ കോൺഫറൻസിംഗിലൂടെ പ്രധാനമന്ത്രി മോദി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തുക.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.