പേരാമ്പ്ര കോവിഡ് 19: ജാഗ്രതാ നിര്‍ദ്ദേശം പാലിച്ചില്ല, നിരീക്ഷണത്തിലുള്ള രണ്ട് പേർ പുറത്തിറിങ്ങി.

പേരാമ്പ്ര : വിദേശത്തു നിന്നെത്തിയവര്‍ ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ ജാഗ്രതാ നിര്‍ദ്ദേശം പാലിക്കാതെ പൊതു ഇടങ്ങളിലും ബന്ധുവീടുകളിലും പോയവര്‍ക്കെതിരെ പേരാമ്പ്രയില്‍ പൊലീസും ആരോഗ്യ വകുപ്പും നടപടിയെടുത്തു. കൂത്താളി, പേരാമ്പ്ര ഗ്രാമപഞ്ചായത്തുകളിയായി രണ്ട് പേര്‍ക്കെതിയൊണ് നടപടി എടുത്തത്.

കൂത്താളി ഗ്രാമ പഞ്ചായത്തില്‍ കണ്ണോത്ത് ആശാരിക്കണ്ടി ഭാഗത്ത് അഞ്ച് ദിവസം മുമ്പ് സൗദിയില്‍ നിന്ന് വന്ന വ്യക്തി കഴിഞ്ഞ ദിവസം പേരാമ്പ്ര മാര്‍ക്കറ്റിലെത്തുകയും ബന്ധുക്കളെ കുട്ടി സഞ്ചരിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. മാത്രവുമല്ല ഇയാളുടെ വീട്ടില്‍ തൊഴിലാളികളെ വെച്ച് പെയിന്റിംഗും നടത്തുന്നുണ്ട്.

പേരാമ്പ്ര ഗ്രാമ പഞ്ചായത്തില്‍ ചെമ്പ്ര റോഡിലെ താമസക്കാരനായ വ്യക്തി ഈ മാസം 5 ന് ഖത്തറില്‍ നിന്ന് നാട്ടിലെത്തിയതാണ്. ഇയാള്‍ ഇന്ന് പേരാമ്പ്ര ബസ് സ്റ്റന്റ് പരിസരത്ത് വരുകയും ബന്ധു വീട്ടിലേക്ക് യാത്രചെയ്യുകയും ചെയ്തു.
പേരാമ്പ്ര പൊലീസ് ഇന്‍സ്പക്ടര്‍ കെ.കെ. ബിജു, പേരാമ്പ്ര താലൂക്ക് ആശുപത്രി ഹെല്‍ത്ത് ഇന്‍സ്പക്ടര്‍ ഇ.എം. ശശീന്ദ്ര കുമാര്‍, പേരാമ്പ്ര ജനമൈത്രി പൊലീസിലെ റിനീഷ് മാളിക്കണ്ടി, കൊറോണ പ്രതിരോധ പ്രവര്‍ത്തനത്തിനായ് രൂപീകരിച്ച പൊലീസ് സ്‌ക്വാഡ് അംഗങ്ങള്‍ എന്നിവര്‍ ഇവരുടെ വീടകളിലെത്തിയാണ് നടപടി സ്വീകരിച്ചത്. ഇവർക്കെതിരെ ഐ.പി.സി. 269 പ്രകാരമാണ് പോലീസ് കേസ് എടുത്തത്.

നിയമപ്രകാരമുള്ള മുന്‍ കരുതലുകള്‍ എടുക്കാത്തതിനും, ജനങ്ങളില്‍ ഭീതി ഉണ്ടാക്കിയതിനും രോഗം ഉണ്ടെങ്കില്‍ മറ്റുള്ളവരിലേക്ക് പകരാതിരിക്കാനുള്ള ആരോഗ്യ വകുപ്പ് നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കാത്തതിനുമാണ് നടപടി. അറസ്റ്റിന് തുല്യമായ നോട്ടീസ് നല്‍കുകയും 28 ദിവസം കര്‍ശന നിരീക്ഷണത്തില്‍ കഴിയാന്‍ നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കുകയും ചെയ്തു. ജനങ്ങള്‍ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്നും ആേരാഗ്യ വകുപ്പിന്റെ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കണമെന്നും അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.