ചൈനയിൽകൊറോണ വൈറസ് : മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 2000 കടന്നു.

ഹോങ്കോംഗ്: കൊറോണ വൈറസ് മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 2009 ആയി വർദ്ധിച്ചു. ചൈനയിലെ 1.3 ബില്യൺ ജനസംഖ്യയുടെ പകുതിയോളം വ്യത്യസ്ത രീതിയിലുള്ള യാത്രാ നിയന്ത്രണങ്ങൾക്കും മറ്റ് നടപടികൾക്കും വിധേയമായി കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. പൊട്ടിത്തെറിയുടെ കേന്ദ്രമായ വുഹാനിലെ വുചാങ് ഹോസ്പിറ്റൽ ഡയറക്ടർ ലിയു ഷിമിംഗ് വൈറസ് ബാധിച്ച് മരിച്ചുവെന്ന് വാർത്ത പ്രാദേശിക സർക്കാർ പുറത്തുവിട്ടു.ന്യൂറോ സർജൻ ആയിരുന്നു ലിയു, കൊറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധി മൂലം മരിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ ആശുപത്രി ഡയറക്ടർ ആണ്. കൊറോണ ബാധിച്ച് അഞ്ച് മരണങ്ങൾ ഒഴികെ മറ്റെല്ലാം ചൈനയിലെ പ്രധാന പ്രദേശത്താണ് സംഭവിച്ചത്. കേസുകളുടെ എണ്ണം ചൈനയിൽ 75,000

ആയി ഉയർന്നു. ഭൂരിഭാഗവും ചൈനയിലാണ്, എന്നാൽ സിംഗപ്പൂർ, ജപ്പാൻ, ഹോങ്കോംഗ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ വളരെ ചെറുതും, എന്നാൽ വർദ്ധിച്ചുവരുന്നതുമായ പകർച്ചവ്യാധികളെക്കുറിച്ച് ആശങ്ക വർദ്ധിച്ചിരിക്കുകയാണ്.ചൈനയിലെ ദേശീയ ആരോഗ്യ കമ്മീഷന്റെ കണക്കനുസരിച്ച് ഡിസംബറിൽ പൊട്ടിത്തെറി ആരംഭിച്ചതുമുതൽ 12,500 ലധികം രോഗികൾ സുഖം പ്രാപിച്ച് ആശുപത്രിയിൽ നിന്ന് ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്യപ്പെട്ടു.വുഹാൻ തലസ്ഥാനമായ പ്രവിശ്യയായ ഹുബെയ്ക്ക് പുറത്ത് തുടർച്ചയായി 14 ദിവസമായി പുതിയ കേസുകളുടെ എണ്ണം കുറഞ്ഞു.  ഇതെരു സന്തോഷവാർത്തയായിട്ടും രാജ്യത്തിന്റെ മിക്ക ഭാഗങ്ങളിലും കർശന നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. പല പ്രധാന നഗരങ്ങളിലും വാണിജ്യ കേന്ദ്രങ്ങളിലും സാധാരണ നിലയിലേക്ക് മടങ്ങാൻ അധികാരികൾ ശ്രമിച്ചു വരികയാണ്.ഇത്തരത്തിലുള്ള പൊട്ടിത്തെറി രാജ്യത്തിന്റെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ ഗുരുതരമായിബാധിക്കുമെന്ന് അധികാരികൾ കരുതുന്നു.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.