ഡൽഹി നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ്: ആം ആദ്മി പാർട്ടി അധികാരത്തിലേക്ക്

മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ്‌ കെജ്‌രിവാൾ

ന്യൂഡൽഹി: ഡല്‍ഹി തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ ആദ്യഫല സൂചനകൾ ആം ആദ്‌മി പാർടിക്ക്‌ വൻ മുന്നേറ്റം. ആകെയുള്ള 70 സീറ്റിൽ 54 സീറ്റിൽ  ആം ആദ്‌മിയാണ്‌ മുന്നിലാണ്. ബിജെപി 13സീറ്റിലും മുന്നിലുണ്ട്‌. ബിജെപി നില മെച്ചപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ തവണ ബിജെപിയ്ക്ക് മൂന്ന്‍ സീറ്റേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ. കോൺഗ്രസ്‌ ഒരു സീറ്റിലും മുന്നിലാണ്‌.മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ്‌ കെജ്‌രിവാൾ ന്യൂഡൽഹി മണ്‌ഡലത്തിലും ഉപമുഖ്യമന്ത്രി മനീഷ്‌  സിസോദിയ പട്‌പട്‌ഗഞ്ച്‌ മണ്‌ഡലത്തിലും ഏറെ മുന്നിലാണ്‌.ഷഹീന്‍ബാഗും ജാമിയ മില്ലിയയും ഉള്‍പ്പെടുന്ന ഓഖ്‍ല മണ്ഡലത്തില്‍ ആം ആദ്‍മി പാര്‍ട്ടി സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി അമാനുല്ല ഖാൻ ലീഡ്‌ ചെയ്യുന്നു

വോട്ടെണ്ണൽ രാവിലെ  എട്ടിനാണ്‌ ആരംഭിച്ചു. പോസ്റ്റല്‍ ബാലറ്റുകള്‍ എണ്ണിക്കഴിയുമ്പോള്‍ ആം ആദ്‍മി പാര്‍ട്ടിയുടെ മുന്നിലാണ്. എക്‌സിറ്റ്‌ പോളുകൾ ആം ആദ്മി പാർടിക്ക്‌ മികച്ച വിജയമാണ്‌ പ്രവചിച്ചിട്ടുള്ളത്‌.

ഭരണ തുടര്‍ച്ച ഉണ്ടാകുമെന്ന തികഞ്ഞ ആത്മവിശ്വാസത്തിലാണ് ആംആദ്മി പാര്‍ട്ടി.  ജനക്ഷേമ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് പകരം ജനം അറുപത് സീറ്റ് നല്‍കുമെന്ന് ആംആദ്മി പാര്‍ട്ടി നേതാക്കള്‍ പറയുന്നു. തെരഞ്ഞെടുപ്പ്‌ വിജയം ആഘോഷിക്കാനുള്ള എല്ലാ ഒരുക്കങ്ങളും ആംആദ്‌മി ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്. മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ്‌ കെജ്‌രിവാൾ ആം ആദ്മി ഓഫീസിലേക്ക് പുറപ്പെട്ടു.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.