ശുചിത്വബോധവത്കരണ ക്യാംപെയിന്‍ സംഘടിപ്പിച്ചു.

കോഴിക്കോട്:കേന്ദ്രഗവണ്‍മെന്‍റിന്‍റെ ശുചിത്വദ്വൈവാരാഘോഷങ്ങളുടെ ഭാഗമായി ഭാരതീയ സുഗന്ധവിള ഗവേഷണ സ്ഥാപനവും ഐ.ഐ.എം. ഏരിയ റസിഡന്‍സ് അസോസിയേഷനും സംയുക്തമായി ശുചിത്വബോധവത്കരണ ക്യാംപെയിന്‍ സംഘടിപ്പിച്ചു. കുന്ദമംഗലം സബ്ബ് ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍, ശ്രീ. ശ്രീജിത്ത് പ്രസ്തുത പരിപാടിയുടെ ഉദ്ഘാടനം നിര്‍വ്വഹിച്ചു. തുടര്‍ന്ന് ഗാര്‍ഹിക കംമ്പോസ്റ്റ് നിര്‍മ്മാണം, പ്ലാസ്റ്റിക് കൊണ്ടുള്ള ദോഷങ്ങളും പരിഹാരങ്ങളും, കുറ്റിക്കുരുമുളക് പ്രജനനം, പരിപാലനം എന്നീ വിഷയങ്ങളില്‍ ഭാരതീയ സുഗന്ധവിള ഗവേഷണ സ്ഥാപനത്തിലെ, വിളയുത്പാദനവിഭാഗം മേധാവി, ഡോ. സി.കെ. തങ്കമണി, റസിഡന്‍സ് അസോസിയേഷന്‍ അംഗങ്ങള്‍ക്കായി ക്ലാസ്സെടുത്തു. വീട്ടുവളപ്പില്‍ ജൈവപദാര്‍ത്ഥങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള കമ്പോസ്റ്റ് നിര്‍മ്മാണം, കുറ്റിക്കുരുമുളക് ഉത്പാദനം എന്നിവയെക്കുറിച്ച് പ്രായോഗിക പരിശീലനവും അംഗങ്ങള്‍ക്കു മുമ്പാകെ അവതരിപ്പിച്ചു. അതിനെത്തുടര്‍ന്ന്, ശ്രീ. ബീരജ് (സിറ്റി സൈബര്‍ സെല്‍, കോഴിക്കോട്) സൈബര്‍ സുരക്ഷ – മുന്‍കരുതലുകള്‍ എന്ന വിഷയത്തില്‍ ബോധവത്കരണ ക്ലാസ്സ് നല്‍കി.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.