ബുള്ളിയൻ ഉപരോധം: മുസ്‌ലിം രാജ്യങ്ങൾ സ്വർണ്ണത്തിലേക്കും ബാർട്ടറിലേക്കും

യു.എ.ഇ: ഇറാൻ, മലേഷ്യ, തുർക്കി, ഖത്തർ എന്നീ രാജ്യങ്ങൾ ഭാവിയിൽ സുരക്ഷിതമായ സാമ്പത്തിക നടപടികളിലേക്ക് രക്ഷനേടാൻ സ്വർണവും ബാർട്ടറും വ്യാപാരത്തിനായി ഉപയോഗിക്കുന്നുവെന്ന് മലേഷ്യൻ പ്രധാനമന്ത്രി മഹാതിർ മുഹമ്മദ് അറിയിച്ചു.
സൗദി അറേബ്യ ബഹിഷ്കരിച്ച ക്വാലാലംപൂരിൽ നാല് ദിവസത്തെ ഇസ്ലാമിക ഉച്ചകോടിക്ക് നിരവധി ഇസ്ലാമിക രാഷ്ട്രങ്ങളുടെ നേതാക്കൾ ഒത്തുകൂടിയതിനാലാണ് ഈ ആശയം ഉയർന്നത്. ഇറാൻ, ഖത്തർ തുടങ്ങിയ യോഗങ്ങളിൽ പങ്കെടുത്ത ചില സംസ്ഥാനങ്ങൾ ചില രാജ്യങ്ങളുടെ “ഏകപക്ഷീയമായ തീരുമാനങ്ങൾ” മൂലം സാമ്പത്തിക നിയന്ത്രണങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ടെങ്കിലും മറ്റുള്ളവർ അതേ വിധി നേരിടേണ്ടിവരുമെന്ന് മലേഷ്യൻ പ്രധാനമന്ത്രി തന്റെ പ്രസംഗത്തിൽ പറഞ്ഞു. .
“ഞങ്ങൾക്കിടയിൽ സ്വർണ്ണ ദിനാർ, ബാർട്ടർ ട്രേഡ് എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് വ്യാപാരം നടത്തുക എന്ന ആശയം വീണ്ടും സന്ദർശിക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം നിർദ്ദേശിച്ചു,” റോയിട്ടേഴ്‌സ് മഹാതിറിനെ ഉദ്ധരിച്ച് ഇസ്‌ലാമിന്റെ ആദ്യകാല സ്വർണ്ണനാണയത്തെ കുറിച്ചും വിശദീകരിച്ചു..

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.